Ngày 30/01, Đảng ủy - HĐND - UBND - UB.MTTQ VN phường đã tổ chức Hội nghị tổng kết công tác xây dựng Đảng và phong trào thi đua yêu nước năm 2017.
![](/Hnh%20nh%20bn%20tin/2018-2/DSC_0110.JPG)
Lãnh đạo phường trao khen thưởng cho các tập thể, cá nhân
Trong năm 2017, công tác kết nạp đảng viên được chú trọng, kết nạp 22/15 quần chúng ưu tú vào Đảng, đạt 146,66%. Công tác kiểm tra, giám sát được đảm bảo thực hiện các nội dung đã đề ra; việc thực hiện các giải pháp khắc phục hạn chế khuyết điểm theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 được đẩy mạnh thực hiện... Công tác thu thuế đạt 101,04%, thu ngân sách đạt 110,74%, các nguồn quỹ đạt 100% kế hoạch năm; thường xuyên kiểm tra, xử lý vi phạm trật tự lòng lề đường tại các tuyến đường trọng điểm; vận động xã hội hóa 1.042 m đường gia thông với kinh phí hơn 1 tỷ đồng...
Dịp này, Đảng ủy phường đã biểu dương, khen thưởng 2 tập thể, 40 cá nhân có nhiều đóng góp trong công tác xây dựng Đảng; UBND phường tặng giấy khen cho 23 tập thể, 90 cá nhân có thành tích trong phong trào thi đua yêu nước; Ban chỉ huy quân sự phường tổ chức đón và trao quà tết cho 14 thành niên xuất ngũ trở về địa phương.
Quốc Khoa